Charoencabletv Webboard
พฤศจิกายน 27, 2014, 01:23:00 pm *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: SMF - Just Installed!

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าช่อง Astro super sport ไปไหนแล้วครับ  (อ่าน 14131 ครั้ง)
DMXF16
Newbie
*

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 08:25:05 pm »

เมื่อวานยังนั่งดูอยู่ แต่วันนี้สัญญาณไม่มีเลย บอลถ่ายหลายคู่ด้วยครับ

รบกวนท่านช่วยตอบที ผมอยู่ตรงซอยประชาสงเคราะห์ 23 ครับ บ้านส้มอ่ะ

ช่องหนัง กับช่องสยามกีฬาไม่ชัดเลย ช่อยแก้ไขให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากครับ
james555
Newbie
*

ดูรายละเอียด อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 08:46:49 pm »

เห็นด้วยครับ คืนวันเสาถ่ายทอดสดทั้ง Barcelona vs Almeria กับ  Atletico Madrid vs Real Zaragoza ครับ คืนวันอาทิตย์ถ่ายทั้ง Villarreal vs Espanyol และ Racing Santander vs Valencia และ Sevilla vs Real Madrid กัลโช่ก็ถ่าย Fiorentina vs Lazio ด้วย อยากดูมากๆครับ
sps
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2009, 11:15:16 pm »

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ มาแทน Dubai Sports ดีกว่าครับ astro supersports ดีกว่า Dubai Sports เยอะครับ
webmaster
Webmaster
Administrator
Sr. Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 09:56:35 am »

ช่อง supersport เป็นการทดลองเปิดเฉพาะ วันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ ช่วงกลางคืนเท่านั้นครับ หากสมาชิกส่วนใหญ่สนใจ จะต้องมีการเจรจาเรื่องค่าลิขสิทธิ์ให้ได้ก่อนครับ จึงจะสามารถนำมาเปิดได้

Anuruck Pantapirat | Web Administrator | Charoenying (8888) Co.,Ltd. | 19/118  Sukhumvit Suite Tower, 12st Floor, Soi Sukhumvit 13, Klongtoeynua, Wattana , Bangkok , 10110 | Thailand | + 662 255 5935 | + 662 255 7690 |
เดียร์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2009, 11:27:30 am »

เห็นด้วยอีกหนึ่งเสียงครับ มาแทน Dubai Sports ดีกว่าครับ astro supersports ดีกว่า Dubai Sports เยอะครับ
เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งครับ สนับสนุนเลย
Chak
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2009, 02:02:16 pm »

อยากให้นำช่อง Astro super sport มาใส่ประจำเลยครับ เพราะว่าคุณภาพกีฬาดีมากๆเลยครับ มีถ่ายทอดฟุตบอลเยอะดีครับ อยากให้เอามาแทนช่อง Goft ก็ได้ครับ
sps
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2009, 08:13:22 pm »

อยากให้นำช่อง Astro super sport มาใส่ประจำเลยครับ เพราะว่าคุณภาพกีฬาดีมากๆเลยครับ มีถ่ายทอดฟุตบอลเยอะดีครับ อยากให้เอามาแทนช่อง Goft ก็ได้ครับ
ผมว่าน่าจะเอาช่อง dubai sports กับ dd sports ออกจะดีกว่าครับ แล้วเอา astro supersports กับ fox sports มาแทนดีกว่าครับ อย่าเอาช่อง golf ออกเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2009, 08:18:35 pm โดย sps » บันทึกการเข้า
funfunkung
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2009, 08:15:25 pm »

สุดยอดครับช่องนี้ สู้ๆครับ
asian
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2009, 10:43:35 am »

ผมว่าช่องAstro super sport ช่องนี้โอเคมากคับดีกว่าช่องกีฬาทุกๆช่องที่มีอยู่ตอนนี้ ดีกว่าช่องกอล์ฟและดีกว่าช่องดูไบ หรือแม้แต่ช่องยูโรสปอร์ต ยังสู้Astro ไม่ได้เลย ชาวหอผมชอบช่องนี้กันทั้งนั้นคับ
webmaster1
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2009, 09:59:35 pm »

ทดลองไส่ให้แล้วครับ วันศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ เปิดเวลา 19.00-05.00 น. วันจันทร์-พฤหัส เปิดเวลา 00.00 - 05.00 น. ครับ
wittayasak
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2010, 05:14:42 pm »

เนื่องด้วยผมทำงานเป็น sell ต้องออกต่างจังหวัดบ่อยและก็ได้พักโรงแรมต่างจังหวัดเป็นประจำและได้ดูช่องเคเบิลของต่างจังหวัดจึงเกิดความสงสัยว่าเหตุใดช่องเคเบิลต่างจังหวัดมีช่อง supersport ซึ่งเป็นช่องที่ถ่ายทอดบอลพรีเมียร์ลีกและก็มีตั้งแต่ supersport 1-7 เลยทีเดียวและไม่ใช่สัญญาณเดียวกับ ture vision ด้วย ในขณะที่ช่องอื่นๆที่เจริญเคเบิลมีเคเบิลต่างจังหวัดก็มีเหมือนกันหมด แล้วทำไมเวลาที่ผมดูช่วงถามตอบของช่องเจริญเคเบิลที่มีผู้ชายท่านนึงพูดออกมาซะเวอร์มากๆว่าเจริญเคเบิลเป็นบริษัทเดียวที่รวบรวมช่องหาดูยากในเคเบิลเจ้าอื่นด้วย ผมคิดว่าไม่ต้องโฆษณาขนาดนั้นก็ได้ผมว่ามันตลกมากๆ ด้อยก็ยอมรับว่าด้อย ดีก็ว่าดีดีกว่าครับ ไม่ใช่มาหลอกผู้บริโภคแบบนี้ เดี๋ยวนี้ผู้บริโภคเค้าฉลาดกันแล้วนะครับ......
webmaster
Webmaster
Administrator
Sr. Member

ดูรายละเอียด เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 09:21:02 am »

ช่องที่มีถ่ายทอดฟุตบอลพรีเมียร์ลีกเราไม่สามารถออกอากาศได้ครับ เพราะเราไม่สามารถละเมิดลิขสิทธิ์ได้ครับ ซึ่งผมคิดว่าช่องรายการที่เรามีอยู่นั้นเป็นช่องรายการที่ถูกกฎหมายเเละดีที่สุดในขณะนี้เเล้วครับ ส่วนเคเบิลเจ้าอื่นที่มีการละเมิดลิขสิทธิ์นั้นทางเราไม่อาจไปเทียบได้ครับ เพราะถ้าเราจะสู้เราจะสู้อย่างมีกติกาครับ เรื่องลิขสิทธิ์นั้นเป็นเรื่องละเอียดอ่อนครับ ตอนนี้ต่างชาติเค้ามองประเทศไทยเเย่มากครับในเรื่องลิขสิทธิ์ อย่างไรเเล้วอยากให้ช่วยๆกันสนับสนุนผู้ประกอบการในไทยไม่ใช่เเต่ธุรกิจเคเบิลทีวีนะครับทุกๆธุรกิจเลยที่ทำถูกกฎหมายนะครับเพราะอย่างน้อยที่สุดคนทำดีจะได้มีกำลังใจครับ

Anuruck Pantapirat | Web Administrator | Charoenying (8888) Co.,Ltd. | 19/118  Sukhumvit Suite Tower, 12st Floor, Soi Sukhumvit 13, Klongtoeynua, Wattana , Bangkok , 10110 | Thailand | + 662 255 5935 | + 662 255 7690 |
aoflive
Full Member

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2010, 12:05:39 pm »

ขอสนับสนุนช่อง astro supersports อีกคนครับ มีถ่ายทอด ยูโรป้า ลีกด้วย ขนาด ture vision และฟรีทีวียังไม่มีเลย
scorpion11
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2010, 02:31:25 pm »

ผมเอาใจช่วยอีกแรงครับ ให้ทางเจริญเคเบิ้ล ใส่ช่อง ASTRO 1 และ 2 ครับ
เพราะคนดูกีฬามีเยอะ เอาช่องเพลงออกบ้างก้อได้ครับ มีเยอะเกินไป กีฬา ตอนนี้คนนิยมมากกว่าครับ
ส่วนช่องกีฬา อื่นๆ ก้อคงอยู่เถอะครับ บางคนดูกีฬาไม่เหมือนกัน
แต่ผมชอบดุบอลครับ  ยิ้มกว้างๆ
webmaster1
Global Moderator
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2010, 11:18:24 pm »

ช่อง  astro 1-7 ผมก็อยากเปิดให้ครับ และผมก็มีช่องทางในการเอามาเปิดได้ด้วย แต่ผิดกฎหมายนะครับ จนถึงวันนี้ยังไม่มีใครสามารถซื้อลิขสิทธิ์มาได้ ผมไม่อยากให้เจริญเคเบิลทีวี ทำผิดกฎหมาย  และที่สำคัญ กทช. ซึ่งเป็นผู้ออกใบอนุญาตให้ผู้ประกอบกิจการเคเบิลทีวี จะไม่ยอมให้มีการละเมิดลิขสิทธิ หากจับได้ จะไม่ออกใบอนุญาตให้ และอาจต้องปิดกิจการด้วย ผมคิดว่าท่านคงไม่อยากให้เราถูกยกเลิกใบอนุญาตนะครับ
หน้า: [1]
  ส่งหัวข้อนี้  |  พิมพ์