รายชื่อผังช่องรายการใน80ช่องใหม่

(1/2) > >>

gun1992:
รายชื่อผังช่องรายการใน80ช่องใหม่

กลุ่มประเภทรายการฟรีทีวี จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่01-08
01.CH3
02.CH5
03.CH7
04.CH9
05.NBT
06.Thai PBS
07.Preview
08.เจริญเคเบิลทีวี

กลุ่มประเภทรายการภาพยนตร์ จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่09-20
09.Sun Cinema
10.CTH C-Series
11.CTH D-Asian
12.CTH D-Movie
13.CTH M-Channel
14.CTH Movie Hits
15.Sun Movies
16.Star Cinema
17.Sci Fi
18.Universal
19.Sony Entertainment Television
20.CTH Granada TV

กลุ่มประเภทรายการสารคดี จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่21-26
21.Live TV Asian Food Channel
22.Live TV Click Asia
23.CTH Real Metro
24.CTH My Sci
25.Live TV Earth
26.สำรวจโลก

กลุ่มประเถทรายการบันเทิง จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่27-35
27.CTH บุษบาคาเฟ่
28.Live TV Fame
29.Media Channel
30.Acts Channel
31.TV Pool Channel
32.CTH U-Campus
33.Live TV Miracle
34.Super บันเทิง
35.Fashion TV

กลุ่มประเภทรายการเพลง จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่36-43
36.Channel [V] International
37.CTH You2Play
38.You Channel
39.Live TV Pop
40.Bang Channel
41.Green Channel
42.Live TV ไทยไชโย
43.Fan TV

กลุ่มประเภทรายการอื่นๆ จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่44-47
44.ETV สลับกับ ลาวสตาร์
45.CTH TV Shop
46.DMC
47.E-San TV

กลุ่มประเภทรายการการ์ตูน จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่48-52
48.Kids Co สลับกับ TV Pool Channel
49.Animax
50.Boomerang
51.Gang Cartoon
52.Cartoon Club

กลุ่มประเภทรายการกีฬา จัดอยู่ในลำดับช่องเลขที่53-60
53.Dubai Sport
54.DD Sports
55.Euro Sport
56.Euro Sport News สลับกับ Astro Super Sport
57.CTH Golf World
58.Live TV Football Plus
59.สยามกีฬาทีวี
60.CTH T-Sports Channel

กลุ่มประเภทรายการข่าวต่างประเทศและภาษา จัดอยู่ในช่องเลขที่61-72
61.Saudi TV
62.Star Utsav
63.Australia Network
64.KBS World
65.DW-TV
66.TV5 Monde
67.CCTV-4
68.Channel News Asia
69.NHK World
70.Aljazeera
71.Fox News
72.France 24

กลุ่มประเภทรายการข่าวในประเทศ จัดอยู่ในช่องเลขที่73-80
73.Money Channel
74.สุวรรณภูมิ
75.MVTV 5
76.Spring News
77.Nation Channel
78.ASTV News1
79.Voice TV
80.Preview News รวมช่องข่าว

ซึ่งภายหลังจากการเรียงช่องใหม่ให้เป็นหมวดหมู่ไปแล้วเมื่อวันที่23เมษายนที่ผ่านมา
ในเร็วๆนี้ มีการเปลี่ยนแปลงช่องสัญญาณอีก ดังต่อไปนี้
ในช่อง16 ช่อง Star Cinema ถอดออกจากผัง และเอาช่อง CTH Granada TV มาออกอากาศแทน
ในช่อง20 ช่อง CTH Granada TV ได้ย้ายออกอากาศ และเอาช่อง CTH Outdor Channel มาออกอากาศแทน
ในช่อง34 ในหากว่ากรณีที่รับชมช่อง 2Tango ในซีซัน2 เมื่อไหร่ปุ๊ป ก็จะเอามาลงอกอากาศแทนช่อง Super บันเทิง
ในช่อง36 ช่อง Channel [V] ได้ย้ายออกอากาศ และเอาช่อง A-List มาออกอากาศแทน
ในช่อง44 ช่อง ETV ได้ย้ายออกอากาศ และเอาช่อง Channel [V] มาออกอากาศแทน
ในช่อง47 ช่อง E-san TV ถอดออกจากผัง และเอาช่อง ETV มาออกอากาศแทน
ในช่อง48 ช่อง Kids Co ถอดออกจากผัง และเอาช่อง CTH Jim Jam มาออกอากาศแทน
ในช่อง75 ช่อง MVTV 5 ถอดออกจากผัง และเอาช่อง Voice TV มาออกอากาศแทน
ในช่อง79 ช่อง Voice TV ได้ย้ายออกอากาศ และเอาช่อง People Channel มาออกอากาศแทน

ท่านสมาชิกสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมและมีปัญหาเรื่องผังช่องรายการใหม่
ติดต่อได้ที่ 0-2253-3399 หรือที่ www.charoencabletv.com/webboard

tsukuyo:
มีคำถามครับ อยากถามมาซักพักนึงแล้วละ คุณ gun1992 เป็นทีมงาน admin mod หรือคนในบริษัทรึเปล่าครับ

เห็นมีการบอกผังรายการใหม่ มีการบอกช่องนั้นแทนช่องนี้  จนผมงงแล้วว่าผมควรจะเชื่อใครกันแน่  ไม่ใช่จะต่อต้านอะไรนะครับ แค่ผมอยากให้ admin หรือผู้ที่เกี่ยวข้องจริงๆ

กับบริษัทเป็นคนโพสแต่เพียงผู้เดียว ผมจะได้มั่นใจได้จริงๆ แต่ถ้าคุณ gun1992 เป็นคนในบริษัทผมก็ไม่ว่าอะไรเลยครับ  สนับสนุนด้วยซ้ำ

ทั้งนี้เพราะมันทำให้เกิดความสับสนครับ เพราะอ่านกระทู้นึงเหมือนเป็นผู้ใช้บริการที่มาพูดคุยธรรมดา แต่พออ่านอีกกระทู้นึง เหมือนเป็น คนในบริษัทมาแจ้งข่าว

รบกวนตอบด้วยครับ ขอบคุณ

# แต่ถ้าเป็นผู้ใช้บริการที่รู้ข่าวสารวงใน ก็ช่วยระบุนิดนึงว่าข่าวสารจากทางบริษัทเอง ผมจะได้เชื่อถือได้ครับ

# ฝากถึงเจริญ เคเบิลทีวีอีกอย่าง นึง เสียง eng ของ ช่อง animax อยากให้กลับมาไวๆจังครับ ดูช่อง animax ไม่สนุกเลยตอนนี้

tsukuyo:
สรุปว่าคุณ gun1992 ไม่ใช่คนในบริษัทหรือเกี่ยวข้องใช่ไหมครับ

เพราะช่อง jim jam ทาง webmaster อธิบายไปแล้วว่ายังไม่ืได้ซื้อที่กระทู้นี้

http://www.charoencabletv.com/webboard/index.php?topic=1281.0

ช่องที่คุณบอกว่าจะมีการเปลี่ยนแปลงก็เป็นแค่ในความคิดของคุณใช่ไหมครับ อย่างพวกนี้

อ้างถึง

ซึ่งภายหลังจากการเรียงช่องใหม่ให้เป็นหมวดหมู่ไปแล้วเมื่อวันที่23เมษายนที่ผ่านมา
ในเร็วๆนี้ มีการเปลี่ยนแปลงช่องสัญญาณอีก ดังต่อไปนี้
ในช่อง16 ช่อง Star Cinema ถอดออกจากผัง และเอาช่อง CTH Granada TV มาออกอากาศแทน
ในช่อง20 ช่อง CTH Granada TV ได้ย้ายออกอากาศ และเอาช่อง CTH Outdor Channel มาออกอากาศแทน
ในช่อง34 ในหากว่ากรณีที่รับชมช่อง 2Tano ซีซัน2 เมื่อไหร่ปุ๊ป ก็จะเอามาลงอกอากาศแทนช่อง Super บันเทิง
ในช่อง35 ช่อง Fashion TV ถอดออกจากผัง และเอาช่อง สบายดีทีวี มาออกอากาศแทน
ในช่อง47 ช่อง E-san TV ถอดออกจากผัง เพื่อช่อง Live TV Baby TV ฉายเต็มเวลา
ในช่อง 48 ช่อง Kids Co ถอดออกจากผัง และเอาช่อง CTH Jim Jam มาออกอากาศแทน
ในช่อง75 ช่อง MVTV 5 ถอดออกจากผัง และเอาช่อง Voice TV มาออกอากาศแทน
ในช่อง79 ช่อง Voice TV ได้ย้ายออกอากาศ และเอาช่อง People Channel มาออกอากาศแทน

ท่านสมาชิกสามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมและมีปัญหาเรื่องผังช่องรายการใหม่
ติดต่อได้ที่ 0-2253-3399 หรือที่ www.charoencabletv.com/webboard

ถ้าอย่างนั้น ผมขอร้องให้คุณช่วยหยุดทำแบบนี้ทีเถอะครับ มันทำให้เกิดความสับสนโดยใช่เหตุ และตอนท้ายคุณยังลงเหมือนกับว่าคุณเป็นเจ้าหน้าที่ของบริษัทและรายการจะเปลี่ยน

ไปตามที่คุณบอกแน่ๆยังงั้นแหละ ทั้งๆที่ทางบริษัทเขายังไม่ได้จะทำอะไรเลย

ขอความกรุณาครับ

webmaster1:
ไม่เป็นไรครับ ผมว่าความคิดของคุณ gun ก็มีส่วนช่วยให้เกิดการพัฒนาครับ หากมีอะไรไม่ถูกต้อง จะช่วยแก้ไขให้ครับ หากทุกคนช่วยกันเสนอแนะแบบคูณ gun รายการของ เจริญเคเบิลทีวี ต้องดีขึ้นแน่ๆ เลยครับ

tsukuyo:
ครับ ถ้าwebmaster ว่าอย่างนั้นก็ไม่เป็นไรครับ  แต่ขอบอกก่อนว่าที่ผมพิมพ์ไปแบบนั้นไม่ได้จะ หาเรื่องคุณ gun1992 นะครับ 

แค่ผมคิดว่ามันทำให้สับสนเท่านั้นแหละครับ แต่ถ้าส่วนรวมมองว่าไม่เป็นไร ผมก็ยอมรับได้ ไม่มีปัญหาครับ

ขออภัยคุณ gun1992 ด้วย ถ้าบางความเห็นของผมอาจจะใช้คำรุนแรงเกินไป ขอโทษครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป